Giấy phép xuất nhập cảnh có thời hạn 3 năm

Thông tư 31/2015/TT – BCA hướng dẫn một số nội dung về cấp thị thực, cấp thẻ tạm trú, cấp giấy phép xuất nhập cảnh, giải quyết thường trú cho người nước ngoài tại Việt Nam vừa được Bộ Công an ban hành.

Theo thông tư giấy phép xuất nhập cảnh là giấy tờ có giá trị đi lại quốc tế theo quy định tại điểm i khoản 1 Điều 44 của luật là giấy phép xuất nhập cảnh do Cục Quản lý xuất nhập cảnh cấp cho người không quốc tịch cư trú tại Việt Nam có nhu cầu xuất cảnh (theo mẫu NC13 ban hành kèm theo thông tư này.

Giấy phép xuất nhập cảnh có thời hạn 3 năm; trường hợp bị mất, hư hỏng được xem xét cấp lại giấy phép xuất nhập cảnh.

Trước đây, giấy phép xuất nhập cảnh cấp riêng cho từng người, có thời hạn ngắn hơn thời hạn phải đổi thẻ thường trú ít nhất 1 tháng và không được gia hạn. Thông tư có hiệu lực từ 20/8/2015 thay thế Thông tư số 45/2011/TT-BCA.

Xem làm hộ chiếugia hạn visa

Nguồn: Công Ty Dịch Thuật Phú Ngọc Việt Sưu tầm – Dịch tiếng Campuchia

Giấy phép xuất nhập cảnh có thời hạn 3 năm
Đánh giá bài viết!

Vui lòng liên hệ với chúng tôi để được tư vấn và hỗ trợ tốt nhất!
CÔNG TY DỊCH THUẬT PHÚ NGỌC VIỆT
TƯ VẤN LÀM HỘ CHIẾU NHANH TRONG NGÀY
217/2A1 Xô Viết Nghệ Tĩnh, P.17, Q. Bình Thạnh, TPHCM

ĐT: (028) 3513 6013 | (028) 3514 7916 | Di động: 0962 9497 10

Email: pnvt07@gmail.com ; pnvt06@gmail.com

Than phiền và góp ý: pnvtvn@gmail.com

Bình luận